วันนี้เราเชื่อว่าทุกคนคงสนใจที่จะอ่านสถิติจากลีก Ritual ว่าทุกคนเป็นอย่างไรกันบ้าง และผู้เล่นรับรางวัลประเภทใดบ้างจากพิธีกรรมต่างๆ นะคะ!

• จำนวนพิธีกรรมที่ถูกเริ่ม: 624,332,098
  • จำนวนพิธีกรรมที่สำเร็จ: 600,943,858
  • จำนวนพิธีกรรมที่ล้มเหลว: 23,371,627

อย่างที่คุณได้เห็น ผู้เล่นทำพิธีกรรมกันเป็นพัลวันเลยค่ะ ตัวเลขทั้งหมดนี้หารเฉลี่ยออกมาเป็น 20,139,745 พิธีกรรมต่อวันตั้งแต่วันที่ลีก Ritual เริ่มเปิดให้เล่น (นับตั้งแต่เวลาที่เขียนข่าวนี้) หรือมากกว่า 23 พิธีกรรมต่อวินาทีเพียงเล็กน้อยค่ะ!

ที่จริงอัตราการสำเร็จพิธีกรรมนั้นสูงกว่าที่คิดค่ะ อยู่ที่มากกว่า 96% เพียงเล็กน้อย

นั่นแปลว่ามีการสำเร็จพิธีกรรมจำนวนมากมายมหาศาล แต่มาดูสิ่งที่ผู้เล่นทำพิธีกรรมเพื่อใฝ่หามาตั้งแต่แรกกันค่ะ: รางวัลนั่นเอง!

ไอเทมจำนวนของสนองบรรณาการที่ถูกซื้อ
เบ็ดตกปลา69
Mirror of Kalandra346
Headhunter553
Exalted Orb714,797
Delirium Orb 2,659,650
ซแคแร็บ11,960,394
Orb of Fusing16,542,675
Chaos Orb32,283,049

อย่างที่ระบุไว้ด้านบน นี่คือจำนวนครั้งที่ของสนองบรรณาการถูกซื้อไปจากพิธีกรรมหนึ่ง แต่ว่ามันไม่นับจำนวนภายในกอง (หากไอเทมนั้นๆ มีจำนวนกองตั้งแต่แรก) ยังไม่นับว่าตัวเลขด้านบนนั้นสะท้อนให้เห็นจำนวนครั้งรางวัลที่ถูกรับ ไม่ใช่จำนวนครั้งที่รางวัลนั้นถูกเสนอ ฉะนั้นจากสถิติที่ซแคแร็บนั้นแสดงออกมาว่าหาได้ง่ายพอๆ กับ Orb of Fusing แต่ในเมื่อผู้เล่นสามารถเลือกซื้อไอเทมได้ตามต้องการ ไอเทมที่ผู้เล่นมองว่ามีค่าสูงย่อมมีตัวเลขออกมาเยอะกว่าปกติค่ะ

หากคุณสงสัยว่าต้องเล่นแผนที่ไปกี่ครั้งโดยเฉลี่ยถึงจะได้รับเสนอ Mirror of Kalandra สักบาน ไม่ต้องสงสัยอีกต่อไปค่ะ มากกว่า 500,000 ครั้งเท่านั้นเอง! คุณจะมัวอ่านอยู่ทำไมคะ?

จบตอนแรกของสถิติ Ritual ของเราแล้วค่ะ คุณอยากรู้สถิติของไอเทมไหนโดยเฉพาะอีกไหมคะ? บอกเราแล้วเราจะทำสุดความสามารถในการเพิ่มไอเทมชิ้นเหล่านั้นลงไปในตอนที่สองที่จะมาในสัปดาห์หน้าค่ะ!
Posted by 
on
Grinding Gear Games

Report Forum Post

Report Account:

Report Type

Additional Info