Test

Spoiler

ไกด์ Cyclone,Ice Crash
Aegis Aurora

เป็นไอเทมหลักนะครับ

ข้อดีของสายนี้คือ จะมีบล๊อกอยู่ในระดับที่สูง ทำให้ยืนทนยืนนานในแมพมากกว่าเพื่อนได้นิดหน่อย และเมื่อใช้ Aegis จะทำให้ได้รับ Es 2-4% ต่อการบล๊อก 1 ครั้ง
ข้อเสีย DPS ที่ทำได้อาจจะด้อยกว่าสายอื่นค่อนข้างมาก ไม่ค่อยถูกกับตัวที่ตีหนักๆ

ข้อมูล ช่อง def (ไม่มีการเปลี่ยนแปลงของหรือ aura ใดๆทั้งนั้น)
Spoiler

สำหรับใช้ในการเวล(เสื้อขาวใช้โชว์gem กับเปลี่ยน[gem] เพื่อให้ดูเท่านั้น )

Spoiler

เอาไว้ลง Atziri หรือทำดาเมจเดี่ยวต่างๆ ในต่างกรณี (ไม่มีการเปลี่ยนแปลงของหรือ aura ใดๆทั้งนั้น(มีแต่auraเท่านั้น))

Spoiler

ไอเทมที่ใช้อยู่
Spoiler

Spoiler

โล่
Spoiler

โล่
ถ้าเป็นไปได้ แนะนำ Legacy เลยนะครับ
แต่ถ้างบไม่ถึงก็ไม่เป็นไร ข้อแตกต่างของ legacy กับ non legacy คือ es ที่เด้งตอนติดบล๊อก (2 กับ 4)%
Es ที่ได้จะคำนวนจาก (2,4)% ของ arm ที่เรามีนะครับ
ถ้า arm เรามีสัก 7-8k Es ที่ได้ต่อการ์ดบล๊อก 1 ครั้ง จะอยู่ประมาณ 140-280 นะครับ

เพิ่มเติมครับ สำหรับใส่ไว้ยืนบอสท้าย Atziri

อาวุธ
Spoiler

อาวุธ
ของที่ผมเลือกจะเป็น Soul taker
เหตุผลที่เลือกคือ มันไม่ใช้มานาในการโจมตี ไม่จุกจิก ตีชิลๆเรือยๆ ไม่ต้องมานั่งกดหรือกังวลว่ามานาจะหมด
Soul tanker สามารถทำให้เราใช้ aura (50+25+25)% ได้เลยโดยที่ไม่ต้องใส่ Mana Multiplier ต่างๆ ถึงแม้ว่า aura ที่จะเป็นต่อ Dps จะมีแค่ 2 aura ก็ตาม
Soul Taker จะติด ChiLL ทุกครั้งที่โจมตี ทำให้สามารถใช้ร่วมกับ Gem Hypothermia ได้ด้วยนะครับ

หมวก
Spoiler

หมวก
หมวกที่แนะนำจะเป็นของมี arm,life,res,int,dex
บังคับควรจะมี life 80+, arm หรือ es พอสมควร , res เติมในส่วนที่ขาดหาย , int หรือ dex จะช่วยทำให้เราไม่เปลืองแต้ม passive ได้

เสื้อ
Spoiler

เสื้อ
ควรจะ 6L เพื่อเร่ง DPS ให้สูง สายนี้ทำ DPS ได้ต่ำกว่าสายอื่นๆ
เสื้อควรจะมี arm หรือ es ค่อนข้างสูงเพื่อสะดวกหรือสนับสนุน โล่ aegis
ถ้ามี Life,int,dex,res เพิ่มเติมอีกจะดีมาก

ถุงมือ
Spoiler

ถุงมือ
ถุงมือที่ผมเลือก อย่างแรกที่มองหาคือ life เพราะว่า res ผมค่อนข้างจะล้นพอสมครเลย และที่มองตามอีกคือ int,dex ทำให้ผมลด passive int,dex ออกไปได้
*แต่ถ้าอยากจะเร่ง dps แนะนำให้หาถุงมือที่มี add phy, atk speed
*ถ้าอยากจะเสริม res ก็แนะนำให้หา res ต่างๆ ที่ขาดหายเลยครับ

เข็มขัด
Spoiler

เข็มขัด
เข็มขัดที่แนะนำ ขอเป็น Rustic Sash เพราะว่าจะได้ phy 24% ซึ่งคุ้มค่าที่สุดสำหรับเข็มขัดต่างๆ และการใช้งานแล้ว
เข็มขัดที่ควรมีจะขอเป็น ele wp(สำหรับทำดาเมจให้เพิ่มขึ้น),life,arm
*res สำหรับเติม res ที่ขาดหาย

รองเท้า
Spoiler

รองเท้า
รองเท้าสำหรับผมจะมีอยู่ 2 คู่นะครับแล้วแต่การใช้งาน
rainbow สำหรับเร่ง block spell ทำให้ block spell อยู่ในค่าสูง
ส่วนอีกคู่สำหรับเดินแมพที่ไม่ได้เน้นหรือไม่ได้จำเป็นที่ต้องการ block spell สูง
สิ่งที่มองหาสำหรับรองเท้าที่ผมเลือก life,res,int,dex,move speed,arm/es

สร้อย
Spoiler

สร้อย
สร้อยอันนี้ขอบังคับ Stone ofLazhwar เลยละกันนะครับ สะดวกแก่การใช้งานและไม่ต้องเปลี่ยนไปมา ถ้าไม่มีงบหรือไม่สามารถหา (4% chance to block) ใช้แบบธรรมดาก่อนก็ได้ครับ ได้ int ด้วย

แหวน
Spoiler

แหวน
เหตุผลที่ผมเลือกแหวนคู่นี้ อยากแรกที่ผมมองหาเลย life ควรมีไว้สำหรับแหวนมาก
*res เติมส่วนที่ขาด
*int,dex ประหยัดแต้ม passive
*add phy , ele wp เพิ่ม dps
*iir ของแถมครับ ><" ชอบเป็นการส่วนตัว

เพิ่มเติม
Spoiler

ขวดยา
Rumi ควรจะมีไว้นะครับ Roll แล้วแต่สะดวกหาเลย

Passive Skill Tree

Passive skill Tree
ช่วงเวลต่างๆนะครับ dex,int อัพเพิ่มเติมตามส่วนที่ขาดได้นะครับ

Passive 2/8/2015

item 2/8/2015
Spoiler

ล่าสุด ใส่ตีบอสอย่างเดียว (เวลตัวอื่นอยู่เอาตัวนี้มาตีบอส)
Spoiler

พาสซิฟ
Spoiler
https://www.pathofexile.com/passive-skill-tree/AAAAAwEAAZEEhwSzBS0GOQm7DPcNzQ48EuETTBQgFHEX4RiRGjgaPhzOJvgnLytQLdIvzDB3Mk46UjrYPQ89_ECgRrdHfknVTUZOMlBHUWBVqVhjWf5eE18_YVJi7GRSZU1mVGhYaGVo8moBcql07XaseTl673y7fNl-4oIHhNmE74V7hmCJ2IzPj5mQVZHOktCXtJ7NogCi6qmVrK-tja9sr6e77byfvTa-p8BmwL_BgsGjxPbFisbYz37SIdNv15bZfOJh5FHp1eoY7DjvDu9O8B_yQfMG82_z3fZI9zL46_uq_Ev-VA==?accountName=Sukson&characterName=aMPumpui

Last edited by Sukson on Aug 27, 2015, 4:12:30 AM

Report Forum Post

Report Account:

Report Type

Additional Info